FULL SENSE ทีมน้องใหม่ RoV Pro League ประกาศคว้าตัวผู้เล่นรายที่สองได้ Agetsive ดาวรุ่งที่เคยเล่นระดับ Valor City ก้าวขึ้นมาแข่งขันอาชีพเป็นครั้งแรก
Agetsive เคยอยู่ในทีม XERXIA ชุดคว้าแชมป์ Valor City เมื่อช่วงกลางปี 2023 ที่ผ่านมา โดยเจ้าตัวได้รับโอกาสขึ้นมาเล่นโปรลีกครั้งแรก ในตำแหน่งมิดเลนของ FULL SENSE
“หนุ่มน้อยไฟแรง เจ้าของรอยยิ้มสุดหวานปานน้ำผึ้งเดือน 5 กับผลงานติดตัวอย่างแชมป์ Valor City ที่ภาคใต้ และที่ภาคเหนือในการลงเล่นครั้งแรกของระดับ Pro League!”
“วันนี้ Agetsive พร้อมแล้วที่จะมาเป็นส่วนหนึ่งในตำแหน่ง MID LANE ประจำทีม FULL SENSE ของพวกเราเพื่อเข้าร่วมศึกการแข่งขัน RoV Pro League 2024 Summer ที่จะถึงนี้ ติดตามผลงานของเขาไว้ให้ดี”
![](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2024/01/419339471_881177247344334_6555867266757716761_n-1024x1024.jpg)