ตอนนี้ผู้เล่น Valorant มีสมรภูมิใหม่เพื่อปรับแต่งเป้าหมายและฝึกฝนการเคลื่อนไหวก่อนที่จะนำทัพเพื่อนๆไปลุยแรงค์
Drift แผนที่ประเทศไทยใหม่ล่าสุดของโหมด Team Deathmatch เปิดตัวอย่างเป็นทางการเมื่อวันที่ 4 ธันวาคม โดยจะเป็นแผนที่ลำดับที่ 4 ต่อจาก PIAZZA, DISTRICT และ KASBAH
สมรภูมิประเทศไทยนี้จะเข้าสู่ Valorant ในวันที่ 5 ธันวาคม พร้อมกับ Episode 7 Act 3
Drift Valorant แผนที่ใหม่ในโหมด Team Deathmatch นับเป็นสวนสวรรค์สำหรับการวอร์ม
![Drift Valorant แผนที่ใหม่ในโหมด Team Deathmatch นับเป็นสวนสวรรค์สำหรับการวอร์ม](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/12/Valorant_TDM_Drift_E7A3-1024x576-1.jpg)
Drift ได้นำเสนอสมรภูมิที่เป็นรีสอร์ทริมชายหาดของไทยที่แปลกใหม่ และนำเสนอไดนามิกที่สดใหม่ให้กับโหมด Team Deathmatch
แผนที่นี้มีรูปแบบเป็นสามเลนตามแบบฉบับของแผนที่ใน Team Deathmatch สร้างความแตกต่างด้วยการผสมผสานเชือกสลิง ซึ่งจะทำให้ผู้เล่นสามารถเคลื่อนที่ผ่านตรงกลางและเคลื่อนตัวผ่านแผนที่เพื่อเข้าใกล้ศัตรูได้
สำหรับผู้เล่นที่ต้องการเล่นเชือกสลิง ให้คิดว่ามันเป็นการฝึกซ้อมสำหรับการลุยแรงค์ในแผนที่ Fracture, Icebox หรือ Split
Drift นำเสนอภูมิประเทศที่เต็มไปด้วยทางเดินแคบๆ และทางยาว ซึ่งคุณสมบัติเหล่านี้สร้างสถานการณ์ในอุดมคติสำหรับผู้เล่นในการฝึกฝนการเล่น การยิง และการเคลื่อนที่
สินค้าเกมมิ่งเกียร์ที่คุณอาจสนใจ
เช่นเดียวกับแผนที่ในโหมด Team Deathmatch อื่นๆ การที่โหมดนี้ไม่จำเป็นต้องพะวงเรื่องเงินทำให้ผู้เล่นมุ่งความสนใจไปที่การต่อสู้ด้วยปืนและการใช้ความสามารถของเอเจนท์เพียงอย่างเดียว ซึ่งผู้เล่นสามารถเลือกสรรอาวุธที่ตัวเองถนัด และทีมแรกที่ฆ่าได้ครบ 100 คนจะเป็นผู้ชนะ
คุณสามารถรับชมคลิปเปิดตัว Drift แผนที่ไทยได้ที่ลิงก์ข้างล่าง:
อ่านเพิ่ม: MILLI ร่วมงาน Riot Games เปิดตัวแผนที่ไทยใน Valorant