ศึก Masters Tokyo รอบเพลย์ออฟสายล่างคู่ที่สอง เป็นการเจอกันระหว่างรองแชมป์ของ Pacific และ Americas อย่าง DRX และ NRG
NRG พลาดท่าพ่ายให้กับ Fnatic ไปด้วยสกอร์ 2-0 ในเพลย์ออฟรอบแรก เช่นเดียวกับ DRX ที่แพ้ Paper Rex คู่แข่งร่วมลีกมาด้วยสกอร์ 2-0 ซึ่งวันนี้ พวกเขาจะต้องมาแข่งขันกันเพื่อหาทีมที่จะไปต่อในศึก Masters Tokyo
- EDward Gaming ระเบิดฟอร์ม ส่ง LOUD ร่วงศึก Masters Tokyo
- CGRS พุ่งติดเทรนด์ทวิตเตอร์ในไทยหลังลงตัวจริง Paper Rex
NRG คว้าชัยเหนือ DRX 2-0 ในศึก Masters Tokyo เพลย์ออฟ
![NRG คว้าชัยเหนือ DRX 2-0 ในศึก Masters Tokyo เพลย์ออฟ](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/06/Fy42RoPakAEXNhk-1024x576.jpg)
แผนที่แรกอย่าง Pearl DRX เล่นได้ดี และสามารถตั้งรับการบุกของ NRG ได้อย่างยอดเยี่ยม ออกนำไปก่อนในครึ่งแรกด้วยสกอร์ 8-4 แต่ทาง NRG ก็สามารถกลับสู่เกมและตามตีตื้นมาได้ในครึ่งหลัง ก่อนที่จะพลิกมาเก็บแผนที่แรกได้ไปด้วยสกอร์ 13-11
เกมที่สองในแผนที่ Haven NRG เป็นฝ่ายที่ทำได้ดีกว่าและตั้งรับการบุกของ DRX ได้แบบอยู่หมัด ออกนำไปก่อนในครึ่งแรกด้วยสกอร์ 8-4 ก่อนที่
ผลการแข่งขันจบลงด้วยชัยชนะของ NRG เหนือ DRX ด้วยสกอร์ 2-0 และส่งผลให้พวกเขาได้ไปต่อในเพลย์ออฟสายล่าง ส่วน DRX ต้องกลับบ้านไปแบบน่าเสียดาย
อ่านเพิ่ม: VCT Masters Tokyo เพลย์ออฟ: สายการแข่งขัน โปรแกรม และผลการแข่งขัน