รอบชิงชนะเลิศสายบน ESL Clash of Nations 2 ทีมไทยจากรอบคัดเลือกอย่าง FULL SENSE และ Team NKT มีคิวเจอกันเอง
FULL SENSE เปิดประเดิมได้อย่างสวยงามด้วยการเอาชนะ Talon Esports ด้วยสกอร์ 2-1 ส่งผลให้พวกเขาผ่านเข้ารอบไปเจอกับ Team NKT อีกหนึ่งตัวแทนจากไทย ที่เพิ่งเอาชนะ Oasis Gaming มาด้วยสกอร์ 2-1
Team NKT เอาชนะ FULL SENSE 2-1 ทะลุรอบชิงฯ ESL Clash of Nations
![Team NKT เอาชนะ FULL SENSE 2-1 ทะลุรอบชิงฯ ESL Clash of Nations](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/11/F_wnbHIboAAy329-1024x580.jpg)
ในแผนที่แรกอย่าง Lotus Team NKT ที่เป็นฝ่ายเลือกมา ทำได้ดีกว่าเล็กน้อยในครึ่งแรกและออกนำไปก่อนที่ด้วยสกอร์ 7-5 แต่ในครึ่งหลัง FULL SENSE กลับมาตั้งหลักได้ในครึ่งหลัง และสามารถพลิกเอาชนะไปได้ด้วยสกอร์ 13-9
ในแผนที่ที่สองอย่าง Haven FULL SENSE เป็นฝ่ายที่ทำได้ดีกว่าในช่วงต้น และออกนำไปก่อนไปด้วยสกอร์ 7-5 ในครึ่งแรก แต่ถึงกระนั้น Team NKT ก็สามารถกลับมาตั้งหลักได้ในครึ่งหลังเช่นกัน เก็บชัยชนะ 7 รอบรวด ก่อนที่จะเอาชนะไปด้วยสกอร์ 13-9
ในแผนที่ตัดสินอย่าง Sunset Team NKT เล่นได้อย่างยอดเยี่ยมและสามารถครองเกมไว้ได้ตลอดทั้งเกม ออกนำไปก่อนในครึ่งแรกด้วยสกอร์ 7-5 ก่อนที่จะไม่พลาด คว้าชัยเหนือ FULL SENSE ไปได้ด้วยสกอร์ 13-7
ผลการแข่งขันจบลงด้วยชัยชนะของ Team NKT เหนือ FULL SENSE ด้วยสกอร์ 2-1 ส่งพวกเขาผ่านเข้าไปรอในรอบชิงชนะเลิศ ส่วน FULL SENSE ต้องลงลุยต่อในสายล่าง รอเจอผู้ชนะระหว่าง Talon Esports และ Oasis Gaming
อ่านเพิ่ม: Talon ทัพใหม่ พ่าย FULL SENSE ประเดิม ESL Clash of Nations