บริษัท เอเซอร์ คอมพิวเตอร์ จำกัด ผู้นำทางด้านนวัตกรรมคอมพิวเตอร์ และเกมมิ่งเกียร์ ผนึกกำลังร่วมกับ อินเทล จัดการแข่งขัน Thailand Predator League 2024 กับการแข่งขันเกม Valorant ที่ชิงเงินรางวัลรวมกว่า 250,000 บาท เพื่อเฟ้นหาตัวแทนประเทศไทย เข้าร่วมแข่งขันในรายการ Asia Pacific Predator League 2024 รอบ Grand Final ณ ประเทศฟิลิปปินส์ ในเดือนมกราคม 2567 พร้อมกันนี้ยังได้จับมือกับ มหาวิทยาลัยศรีปทุม เปิดโอกาสให้นักศึกษาได้เรียนรู้ฝึกฝน พบประสบการณ์ตรงในสายงานอีสปอร์ต เพื่อต่อยอดเป็นกำลังสำคัญสร้างแรงขับเคลื่อนให้วงการอีสปอร์ตไทยให้เติบโตต่อไป
- MiTH ดึง seph1roth เป็น Stand-in ทีม Valorant
- Evil Geniuses แรงต่อเนื่อง ส่ง EDward Gaming ลงสายล่าง Valorant Champions 2023
การจัดการแข่งขัน Predator League Thailand 2024 เพื่อเฟ้นหาตัวแทนประเทศไทย เข้าร่วมแข่งขันในรายการ Asia Pacific Predator League 2024 รอบ Grand Final ณ ประเทศฟิลิปปินส์ จะจัดงานแถลงข่าว วันพฤหัสบดีที่ 24 สิงหาคม 2566 เวลา 13.00-15.30 น.ณ อาคาร 11 ชั้น 1 ณ มหาวิทยาลัยศรีปทุม ถ.พหลโยธิน เขตจตุจักร
ได้รับเกียรติจาก นายนิธิพัทธ์ ประวีณวงศ์วุฒิ ผู้อำนวยการฝ่ายการตลาด บริษัท เอเซอร์ คอมพิวเตอร์ จำกัด พร้อมด้วย ศร. ดร.กมล จิราพงษ์ คณบดีคณะดิจิทัลมีเดีย มหาวิทยาลัยศรีปทุม ให้สัมภาษณ์ถึงรายละเอียดการจัดงาน และการร่วมมือในครั้งนี้
![](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/08/Conference-Agenda_PL2024-final-1-859x1024.png)