Sébastien “Ceb” Debs ตำนานผู้เล่นที่กลับมาลงแข่งขันบ่อยที่สุด ได้กลับมาสู่ OG อีกครั้งในอีกหนึ่งบทบาท
แชมป์ TI สองสมัยได้ก้าวออกจากการแข่งขัน Dota 2 ในเดือนพฤศจิกายนปีที่แล้ว แต่เขาก็มักจะถูกเรียกมาเป็นสแตนด์อินช่วยน้องๆใน OG อยู่ตลอด รวมถึงในศึก The International 11 ที่กำลังจะถึงนี้ด้วย แต่ครั้งนี้ เขาไม่ได้มาเพื่อแทนที่ใครทั้งนั้น
Ceb ลุย TI11 กับ OG ในฐานะโค้ชคนที่สองของทีม
![Ceb comeback to OG](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2022/10/Dota2_OG_TI11Bootcamp-1024x576-1.jpg)
ก่อนหน้านี้ Ceb มักจะเข้ามาช่วย OG ในตำแหน่งของ Mikhail “Misha” Agatov ผู้เล่น IGL ตำแหน่งซัพพอร์ตของทีม เนื่องด้วยตัวผู้เล่นมีปัญหาวีซ่าในการเดินทาง แต่สำหรับศึก TI11 ทาง OG ได้ตัดปัญหาโดยการยื่นวีซ่าตั้งแต่ทีมกำลังแข่งขันที่ ESL One Genting
อย่างไรก็ตาม Ceb ยอดผู้เล่นพี่เลี้ยงเด็กก็จะตามกับทีมไปด้วยเช่นกันใน TI11 โดยเขาจะทำหน้าที่เป็นโค้ชคนที่สองของทีม
นอกเหนือจากฝีมือที่ยอดเยี่ยมแล้ว Ceb ยังเป็นหนึ่งในผู้เล่นที่มีแนวทางการพูดที่ดีในการกระตุ้นและสร้างแรงบันดาลใจให้เพื่อนร่วมทีมของเขา โดยเราจะเห็นได้จากสารคดี True Sight ของ OG ในปีที่พวกเขาคว้าแชมป์ TI ทั้งสองสมัย
สำหรับ OG จะลงแข่งขันใน The International 11 ที่จะเริ่มต้นขึ้นในวันที่ 15 ตุลาคม และจะสิ้นสุดในวันที่ 30 ตุลาคม