ก่อนหน้านี้ OG ประกาศเปิดตัว Ceb อดีตผู้เล่นแชมป์โลก 2 สมัยเข้ามาเป็น Stand-in ในรายการ DreamLeague Season 20
โดย Ceb จะเข้ามารับหน้าที่ในตำแหน่ง Pos4 โดยทีมจะขยับ Taiga” Le ไปเป็น Pos5 แทน ทำให้ไลน์อัพของ OG ในรายการ Dreamleague Season 20 จะประกอบด้วย
- Dota 2: รายชื่อทีมลุยศึก Bali Major
- Exclusive: 23savage ตอบคำถามแฟนๆ ภาพยนตร์, เมเจอร์ และ Roshan ตัวเท่า Kobold
Dreamleague Season 20 เป็นรายการสุดท้ายของ Ceb กับ OG
![Dreamleague Season 20 เป็นรายการสุดท้ายของ Ceb กับ OG](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/06/353981693_249311987718596_9142747916220901202_n-1024x717.jpg)
ล่าสุดเขาได้ไปออกรายการของทาง ESL Dota2 โดยมีพิธีกรถามว่า เขาจะเล่นให้กับ OG อีกนานแค่ไหน ซึ่ง Ceb ตอบว่า
“มันจะเป็นการทิ้งทวนครั้งสุดท้าย ทุกคนรู้ดี การแข่งขันทัวร์นี้จะเป็นการเล่นให้ OG ครั้งสุดท้ายของผม” Ceb กล่าว
อย่างไรก็ตามหลังจากเขาพูดยืนยัน บรรดาพิธีกรในรายการต่างหัวเราะเช่นเดียวกับตัวของเขาเอง เนื่องจากที่ผ่านมา Ceb เคยทั้งประกาศรีไทร์ และยืนยันว่าจะไม่กลับมาเป็นผู้เล่น OG อีกแล้ว แต่สุดท้ายเรายังคงได้เห็นเขากลับคืนสนามเช่นเดียวกับรายการ DreamLeague Season 20
อ่านเพิ่ม: DreamLeague 20: โปรแกรม ผล ทีม ช่องทางรับชม