Team Spirit ที่เพิ่งคว้าแชมป์ DreamLeague S21 เดินทางถึง สหรัฐอเมริกา เป็นที่เรียบร้อยแล้วเพื่อเตรียมตัวสำหรับการแข่งขัน The International 2023 หรือ TI12
ยอดทีม Dota 2 จากยุโรป กำลังอยู่ในช่วงร้อนแรง หลังก่อนหน้าที่พวกเขาคว้าแชมป์เมเจอร์ 2 รายการติดนั่นคือ Riyadh Masters 2023 และล่าสุดกับ DreamLeague Season 21 และแน่นอนว่า ด้วยผลงานยอดเยี่ยมนี้ทำให้พวกเขาถูกจัดเป็นทีมเต็งในศึก TI12 ด้วย
- Yatoro: 23savage คึอหนึ่งในสุดยอดแคร์รีของโลก
- 23savage ตอบกลับคำชม Yatoro พร้อมทิ้งท้ายก่อนลุ้นเจอกันใน TI12
Team Spirit ไม่รอช้าลงซ้อมทันที
![](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/10/384530633_782174393661504_1969353938339662797_n-1024x785.jpg)
ล่าสุดเมื่อวันที่ 5 ตุลาคม ที่ผ่านมา ทัพผู้เล่นของ Team Spirit นำโดย Yatoro แคร์รีฝีมือเยี่ยมเดินทางมาถึงสหรัฐอเมริกาเรียบร้อยแล้ว พร้อมกับเริ่มลงฝึกซ้อมทันที
สำหรับ The International 2023 จะแข่งขันระหว่างวันที่ 10-29 ตุลาคม นี้ ที่ ซีแอตเทิล ประเทศสหรัฐอเมริกา
อ่านเพิ่ม: TI 2023: โปรแกรม ผล ทีมที่เข้าร่วม ช่องทางการรับชม