ธีเดช “TDKeane” ทรงสายสกุล และ พัฒนศักดิ์ ”JUBJUB” วรนันท์ สองผู้เล่น Fo4 จาก FaZe Clan Thailand เดินทางไปแข่งขันรายการ Road to Asian Games (RDAG) ที่จะมีขึ้นระหว่างวันที่ 3-6 สิงหาคม ที่ประเทศเกาหลีใต้
TDKeane และ JUBJUB ได้รับเลือกเป็นสองตัวแทนทีมชาติไทยเข้าแข่งขันอีสปอร์ตในเอเชียนเกมส์ กับเกม Fo4 ซึ่งเตรียมลงเล่น Road to Asian Games เพื่อเก็บ Ranking Point ที่มีผลต่อการคัดทีมที่จะแบ่งสายสำหรับทัวร์นาเมนต์ใหญ่ที่จะเริ่มขึ้นในเดือนกันยายน 2566
- FC 24 โชว์เกมเพลย์ 8 นาที คุณสมบัติใหม่ Playstyles 34 รูปแบบ
- ทีมพัฒนา FC 24 เผยเหตุใส่นักบอลหญิง-ชายเล่นร่วมกันใน Ultimate Team
สองผู้เล่นไทยลุ้นเก็บแต้มใน Road to Asian Games เพื่อคัดทีมในแต่ละกลุ่ม
![สองผู้เล่นไทยลุ้นเก็บแต้มใน Road to Asian Games เพื่อคัดทีมในแต่ละกลุ่ม](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/08/363886390_6766953420001892_3380184729561841555_n-1-1024x737.jpg)
ล่าสุดทั้งคู่ได้เดินทางถึงประเทศเกาหลีใต้เมื่อวันที่ 2 สิงหาคม ที่ผ่านมา ก่อนที่วันนี้มีคิวถ่ายภาพ และจัดทีมเพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับการแข่งขันที่มีคิวลงสนามวันที่ 5 สิงหาคม นี้
สำหรับ TDKeane และ JUBJUB พา FaZe Clan กวาดไปถึง 4 แชมป์ทั้งรายการในประเทศ และระดับนานาชาติ ส่วนผลงานล่าสุดพาต้นสังกัดคว้ารองแชมป์ EA Champions Cup Spring 2023 เมื่อเดือนเมษายน ที่ผ่านมา
อ่านเพิ่ม: EA Sports FC 24 สเปคขั้นต่ำ และ สเปคที่แนะนำ