การแข่งขัน Free Fire Thailand Pro League 2023 ปิดฉากวันสุดท้ายเป็นที่เรียบร้อย ซึ่งแชมป์ตกเป็นของ Buriram United x EVOS
ก่อนหน้านี้ ปราสาทสายฟ้า มีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ เมื่อปรับไลน์อัพ Free Fire ยกทีม โดยไปจับมือร่วมกับ EVOS ดีกีรแชมป์โลก Free Fire World Series 2 สมัย เพื่อต่อยอดสู่ความสำเร็จ
- Talon ติดปีกอยู่สายบนรอเจอ Team Liquid รอบ Main Event
- น้อยสุดในรอบ 9 ปี: ทำไมเงินรางวัล TI 2023 ถึงน้อย?
ไทยได้ 3 ทีม ร่วมล่าแชมป์โลก Free Fire World Series 2023
![ไทยได้ 3 ทีม ร่วมล่าแชมป์โลก Free Fire World Series 2023](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/10/391552956_713227434187773_6823168982085391462_n-1024x683.jpg)
ล่าสุดพวกเขาลงเล่นในรอบ Grand Finals ซึ่งตลอดทั้ง 2 วันพวกเราทำไปได้ 5 BooYah ทำให้คว้าแชมป์ Free Fire Thailand Pro League 2023 มาครองได้อย่างยอดเยี่ยม
ส่วนผู้เล่น MVP ใน รอบ Grand Finals ได้แก่ DEW จาก EXP Esports ด้วยผลงาน Damages : 31,707 Elims : 4
สำหรับ Buriram United x EVOS จะเป็นตัวแทนไทยร่วมกับรองแชมป์อย่าง EXP Esports และอันดับ 3 CGGG ไปแข่งขัน Free Fire World Series 2023 ซึ่งไทยเป็นเจ้าภาพในเดือนพฤศจิกายนนี้