ปราสาทสายฟ้า ที่ประสบความสำเร็จจากการทำทีม RoV, PUBG,PUBGM และ Wild Rift ทำการเดินหน้าสร้างทีมใหม่เพื่อลุยอีกหนึ่งเกมนั่นคือการเปิดตัวทีม Free Fire ไปเมื่อเดือนมกราคม ปี 2023
รายการล่าสุดพวกเขาจบอันดับรองสุดท้ายFree Fire Thailand Championship 2023 ก่อนแยกทางกันเป็นที่เรียบร้อย
- APL 2023 : Buriram United ควง eArena โดนกรุ๊ปออฟเดธ
- Bacon Time ชนะ 1 แพ้ 1 วันแรก RoV อุ่นเครื่องเอเชียนเกมส์ 2022
Buriram เตรียมเปิดตัวทีม Free Fire ชุดใหม่
ด้านเพจ Buriram United Esports แถลงว่า “พวกเราสโมสร Buriram United Esports อยากขอขอบคุณน้อง ๆ ทีม Free Fire ทุกคนตลอดช่วงระยะเวลาที่ได้ร่วมเป็นครอบครัวกับทางสโมสรของเรา และทำหน้าที่ของโปรเพลย์เยอร์ได้เป็นอย่างดี”
“เราอยากขออวยพรให้น้อง ๆ ทุกคนทำตามความฝันของตัวเองได้สำเร็จโดยเร็ว และประสบความสำเร็จกับการแข่งขันในอนาคต และอยากจะฝากให้แฟน ๆ บุรีรัมย์ทุกคนตามสนับสนุน และเอาใจเชียร์น้อง ๆ ในการแข่งขันรายการโปรลีก”
ทั้งนี้ Buriram ยังมีแผนทำทีม BRU.FreeFire ต่อไป โดยจะประกาศรายละเอียดเร็ว ๆ นี้
อ่านเพิ่ม: Bângg ลั่นชนะ Buriram United มา 2 ปีและจะชนะต่อไป