LOGA x Dots design : Sweeper เป็นโปรเจคต์พิเศษที่ LOGA เกมมิ่งเกียร์สัญชาติไทยได้ร่วมมือกับ Dots design studio ผลิตเมาส์ที่ใช้งานด้วยเท้าสำหรับเกมเมอร์ที่เป็นผู้พิการ
โปรเจคต์นี้ LOGA ได้แรงบันดาลใจจากความต้องการที่อยากทำเมาส์สำหรับคนที่ใช้เท้าเล่นเกม ซึ่งมีที่มาจากการที่ทีมงานของ LOGA ได้เห็นคลิปการเล่น Valorant ของ พชรพล วิเชียร์ดิลกกุล สตรีมเมอร์ที่มีความบกพร่องทางร่างกายเนื่องจากอุบัติเหตุ ทำให้ใช้แขนขวาไม่ได้ ซึ่งแม้จะต้องใช้เท้าเล่น แต่สกิลไม่แพ้คนทั่วไป
ล่าสุดเมาส์โปรเจคต์ LOGA x Dots design : Sweeper ได้รับรางวัลการดีไซน์ DEmark award 2023 ซึ่งเป็นรางวัลในหมวด อุตสาหากรรมดิจิตอล
LOGA ส่งคำขอบคุณถึงผู้ร่วมโปรเจคต์
![LOGA ส่งคำขอบคุณถึงผู้ร่วมโปรเจคต์](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/07/364182395_193945423662772_8448738620369967712_n-1024x1024.jpg)
โดยทาง LOGA ได้กล่าวถึงรางวัลนี้ว่า “ทั้งหมดนี้คนที่เราต้องขอบคุณที่สุดคือน้องทีน ที่ให้ความร่วมมือกับเราอย่างเต็มที่ในการพัฒนาสินค้าสำหรับผู้ที่ไม่สามารถใช้มือในการเล่นเกมหรือทำงานได้”
“ขอบคุณทาง Dots design studio ที่ยินดีร่วมงานกับเราเพื่อส่งเสริมสิ่งที่มีค่าสำหรับหลายๆคน ขอบคุณทุกท่านที่สนับสนุนเรา และเราจะพยายามพัฒนาให้สามารถใช้งานใด้ 100% ให้ได้”
อ่านเพิ่ม: สตรีมเมอร์ผู้พิการ เผยโอกาสจาก LOGA ชวนร่วมงาน SWEEPER