Belmoth ผู้เล่น Daytrade Gaming กล่าวถึงเป้าหมายของทีมตอนนี้ในศึก PUBG Global Series 2023 Phase 1 หลังสามารถผ่านเข้าไปเล่นรอบ Grand Finals ที่จะลงสนามวันนี้(5 พ.ค.) เป็นวันแรก
Daytrade Gaming เป็นทีมไทยเพียงทีมเดียวที่ยังอยู่บนเส้นทางลุ้นแชมป์ PUBG Global Series 2023 Phase 1 โดยก่อนหน้านี้ฝ่ารอบ Winners Bracket ด้วยคะแนนรวม 66 คะแนน จบอันดับที่ 10 ก่อนจะเก็บไก่ตีตั๋วผ่านเข้าไปเล่น รอบ Grand Finals ได้สำเร็จ ด้วยผลงาน 45 Placement 56 Kills 101 คะแนน
- ZELFUR ขอโทษแฟน Purple Mood หลังตกรอบ PGS Phase 1
- PUBG Global Series 1: รูปแบบการแข่งขัน ตารางอันดับ ทีมที่เข้าร่วม
Belmoth ชี้ 2 โซนสุดแกร่งใน PGS
![Belmoth ชี้ 2 โซนสุดแกร่งใน PGS](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/05/342542151_627863592537094_76554956819268443_n-1-1024x681.jpg)
“พวกเราคาดหวังไว้ที่อันดับ 4” Belmoth เผยเป้าหมายของ Daytrade Gaming
“ไทยลีกเป็นลีกที่ยากเสมอสำหรับเรา แต่ในทัวร์ระดับ Global เป็นสิ่งที่แตกต่างอย่างสิ้นเชิง ความมั่นใจในระดับ PGS 1 มาจากการปรับตัวในการเล่นได้ดีมากกว่า”
“ผมคิดว่า APAC ยังเป็นโซนที่มีทีมเก่งๆอยู่ แต่ต้องมีทีมระดับ TOP มากกว่านี้เพื่อแข่งขันกับโซนอื่นๆ คิดว่า EU กับ ASIA ยังเป็นโซนที่เก่งมากๆ”
สำหรับ Daytrade Gaming จะลงเล่นในรอบ Grand Finals วันที่ 5 พ.ค. – 7 พ.ค. 2023
อ่านเพิ่ม: Nourinz พูดถึงจุดแข็ง Daytrade หลังฟอร์มดีใน PGS 1