พีรพัฒน์ ‘PuuChiwz‘ กะหล่ำพันธ์ IGL จาก Daytrade Gaming ได้รับเลือกเป็นตัวแทนทีมชาติไทยคนที่ 3 เพื่อเข้าร่วมการแข่งขัน PUBG Nation Cup 2023
การคัดเลือกผู้เล่นคนที่ 3 จะมาจากการโหวตของผู้เล่นทั้งหมดในลีก ซึ่ง PuuChiwz ได้รับผลโหวตของ Pro-Player ที่ลงคะแนนให้มากที่สุดเป็นอันดับที่ 1
สำหรับ PuuChiwz เป็นหนึ่งในผู้เล่นทีมชาติไทย ชุดสู้ศึก PUBG Nation Cup 2022 ซึ่งในครั้งนั้นไทยจบอันดับ 10
PuuChiwz กลับสู่ไลน์อัพทีมชาติไทย
![](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/07/361640929_316392360820258_1798062713987469276_n-1024x738.jpg)
ส่วนผู้เล่น 2 คนแรก ที่ประกาศไปก่อนหน้านี้แล้วประกอบด้วย Nourinz จาก Daytrade Gaming และ Thanad0l จาก THEERATHON FIVE
ทั้งนี้การคัดเลือกผู้เล่นคนที่ 4 จะมาจากการโหวตของผู้เล่นทีมชาติ 3 คนแรก และโค้ชทีมชาติคือ โค้ช Chak เพื่อเข้ามาเติมเต็มไลน์อัพชุดนี้
สำหรับศึก PUBG Nation Cup 2023 จะจัดขึ้นในประเทศเกาหลีใต้ เดือนกันยายน นี้
อ่านเพิ่ม: Vampire กินไก่ปิดเกมป้องกันแชมป์ PMWI 2023