Vampire Esports เปิดเผยไลน์อัพสำหรับลุยศึก PGS 2 Thailand Qualifier อย่างเป็นทางการ
ทัวร์นาเมนต์ PGS 2 Thailand Qualifier ได้เปิดรับสมัครทีมเข้าแข่งขันสูงสุดอยู่ที่ 512 ทีม โดยเปิดรับสมัครจนถึงวันที่ 31 พฤษภาคม 2566 และจะแข่งขันโดยใช้กฏ SUPER RULE 4.0 โดยจะใช้ทั้งหมด 3 แผนที่ Erangel, Miramar, Taego
สำหรับ Vampire Esports ได้สิทธิ์ผ่านเข้าไปรอในรอบ 32 ทีม สุดท้ายของรอบคัดเลือก ซึ่งล่าสุดพวกเขาเปิดเผยไลน์อัพออกมาแล้ว โดยที Julio นทัพ พร้อมด้วยสองผู้เล่นใหม่ที่เพิ่งเข้ามาร่วมทีมอย่างคู่แฝด Gems และ Jayer
Vampire Esports ขอเปิดตัวโค้ช 1 มิ.ย.
![Vampire Esports ขอเปิดตัวโค้ช 1 มิ.ย.](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/05/350710138_745810267241670_8861908426764823143_n-1024x729.jpg)
ไลน์อัพ Vampire Esports มีดังนี้
- Julio
- Sceat
- Gems
- Jayer
- PeterMadd
Analysis
- ZenZeen
ทั้งนี้ Vampire Esports จะเปิดตัวโค้ชของทีมในวันที่ 1 มิถุนายน 2566 และจะลงแข่งขัน PGS 2 Thailand Qualifier วันที่ 5-9 มิถุนายน 2566
อ่านเพิ่ม: eArena อำลา far0z โค้ช PUBG