ศึก Masters Tokyo รอบเพลย์ออฟวันที่สอง คู่สุดท้ายเป็นการเจอกันของสองทีมชั้นนำของ Pacific อย่าง Paper Rex และ DRX
Paper Rex และ DRX เคยเจอกันมาแล้วในศึก VCT Pacific League รอบชิงชนะเลิศ โดยในครั้งนั้น Paper Rex เป็นฝ่ายที่คว้าชัยชนะมาได้ด้วยสกอร์ 3-2 และครั้งนี้ พวกเขาจะได้ตัดสินกันอีกครั้งในศึก Masters Tokyo
- Valorant ระบบความก้าวหน้า: วิธีปลดล็อกเอเจนท์และไอเทมด้วย Kingdom credits
- Valorant Team Deathmatch: รวมทุกสิ่งที่คุณต้องรู้เกี่ยวกับโหมดใหม่
Paper Rex คว้าชัยเหนือ DRX ในศึก Masters Tokyo รอบเพลย์ออฟ
![Paper Rex คว้าชัยเหนือ DRX ในศึก Masters Tokyo รอบเพลย์ออฟ](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/06/FyzuKDEaEAEGeJD.jpg)
เกมแรกในแผนที่ Split Paper Rex เล่นได้อย่างดุดัน และสามารถคุมเกมไว้ได้ จบครึ่งแรกไปด้วยสกอร์ 9-3 แม้ว่าทาง DRX จะพยายามทำเกมตีตื้นขึ้นมา แต่สุดท้าย Paper Rex ก็สามารถคว้าแผนที่แรกมาได้ด้วยสกอร์ 13-10
ในแผนที่ที่สองอย่าง Bind Paper Rex ยังเล่นได้อย่างยอดเยี่ยม และรับมือเกมบุกของ DRX ได้ดี ออกนำไปก่อนในครึ่งแรกด้วยสกอร์ 8-4 แม้ทาง DRX จะตีตื้นขึ้นมาได้ แต่ก็เป็นอีกครั้งที่ Paper Rex ปิดเกมและคว้าชัยชนะมาด้วยสกอร์ 13-10
ผลการแข่งขันจบลงด้วยชัยชนะของ Paper Rex ด้วยสกอร์ 2-0 และส่งให้พวกเขาผ่านเข้ารอบเพลย์ออฟสายบนไปเจอกับ Fnatic ส่วน DRX ต้องลงไปลุยต่อในสายล่าง ชนกับ NRG
อ่านเพิ่ม: CGRS พุ่งติดเทรนด์ทวิตเตอร์ในไทยหลังลงตัวจริง Paper Rex