Ilya “something” Petrov ยอดผู้เล่นมากฝีมือจาก Paper Rex ยืนยันว่าเขาอาจจะพลาดลุยศึก Masters Tokyo
something ย้ายเข้าร่วมกับ Paper Rex ในช่วงต้นฤดูกาล และกลายเป็นกำลังสำคัญของทีมด้วยผลงานอันยอดเยี่ยมและการยิงที่ทรงพลัง พร้อมกับพาทีมคว้าแชมป์ VCT Pacific League พร้อมครองตำแหน่ง Finals MVP
Paper Rex อาจไม่มี something ร่วมทัพใน Masters Tokyo
![](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/06/IMG_2582-1024x683.jpeg)
อย่างไรก็ตาม something ได้ออกมายืนยันว่าตัวเขาอาจจะพลาดโอกาสในการร่วมศึก Masters Tokyo กับ Paper Rex
“สวัสดีทุกคน น่าเสียดายที่มีโอกาสที่ผมอาจจะพลาดการแข่งขัน Masters Tokyo แต่เรากับ PRX กำลังทำทุกอย่างที่ทำได้เพื่อให้ผมได้เล่น” something กล่าว
โดยสาเหตุหลักที่ something อาจจะพลาดศึก ณ กรุงโตเกียวครั้งนี้ คือปัญหาวีซ่าในญี่ปุ่นของเขา อ้างอิงจากแถลงการณ์ของ Paper Rex โดยทีมได้เตรียมพร้อมด้วยการเตรียมดึง ปฏิภาณ “CGRS” โพธิ์ศรี ลงแข่งขันแทน
อย่างไรก็ตาม Paper Rex จะลงแข่งขันในศึก Masters Tokyo รอบเพลย์ออฟ เนื่องด้วยการเป็นแชมป์ VCT Pacific League โดยจะเริ่มแข่งขันในเพลย์ออฟรอบแรกที่จะเริ่มในวันที่ 16 มิถุนายน ซึ่งแฟนๆก็ต้องรอลุ้นว่า something จะได้ตามไปสมทบกับทีมหรือไม่
อ่านเพิ่ม: CGRS อาจได้โอกาสนำทัพ Paper Rex ลุยศึก Masters Tokyo