sushiboys ผู้เล่น FULL SENSE เผยว่า Team Liquid เป็นทีมที่เขาอยากเจอมากที่สุดในการแข่งขัน AfreecaTV VALORANT LEAGUE ที่เกาหลีใต้
FULL SENSE เป็นทีมไทยหนึ่งเดียวที่จะลงแข่งขันรายการนี้ในฐานะแชมป์รอบคัดเลือกจากประเทศไทย ซึ่งมีโอกาสได้เจอกับบรรดาทีมแกร่งที่เล่นอยู่ในลีกของแต่ละโซน
- f0rsakeN พูดถึง Monyet ที่เข้ามาเติมเต็ม Paper Rex ได้ดี
- yay จะพลาดช่วย Bleed ในศึก Riot ONE PRO INVITATIONAL
สินค้าเกมมิ่งเกียร์ที่คุณอาจจะสนใจ
sushiboys มั่นใจ FULL SENSE พร้อมชนทุกทีม
![](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/12/404290573_869260507943702_9022212115192118164_n-1024x683.jpg)
ก่อนทัวร์นาเมนต์จะเริ่มขึ้น sushiboys ได้เผยถึงเหตุผลที่เขาอยากเจอ Team Liquid มากที่สุดว่า
“ทีมที่อยากเจอมากที่สุดคือ Team Liquid เพราะเขาได้ผู้เล่นใหม่มา 3 คน อยากรู้ว่า ฟอร์มเขาจะโหดแค่ไหน”
“ผมมั่นใจในทีมผมมาก เพราะตอนนี้ทุกคนซ้อมกันหนัก คิดว่า น่าจะชนะหลายๆ ทีมได้ เจอทีมไหนก็ไม่น่าหวั่น”
สำหรับ FULL SENSE ของ sushiboys จะพบกับ DRX ทีมสุดแกร่งของฝั่งเจ้าภาพดีกรีรองแชมป์ Pacific League 2023 ในวันที่ 5 ธันวาคม 2566 เวลา 18.00 น.
อ่านเพิ่ม: sushiboys มอง EDG คู่แข่งสุดตึง AVL พร้อมบอกเหตุผลสำคัญ