XERXIA ทีม Valorant จากประเทศไทย เดินทางถึง กรุงเรคยาวิก ประเทศไอซ์แลนด์ เป็นที่เรียบร้อย เพื่อเตรียมร่วมศึก VCT Masters Reykjavik 2022
ตัวแทนจากไทย ได้สิทธิ์ลุย VCT Masters Reykjavik 2022 ในฐานะรองแชมป์ VCT APAC Stage 1 Challengers 2022 ซึ่งประกอบไปด้วยสมาชิกอย่าง foxz, sushiboys, sScary และ Crws รวมไปถึงโค้ชอย่าง Zeus ที่เคยแจ้งเกิดใน Masters Reykjavik มาแล้วเมื่อปี 2021 สมัยลงเล่นภายใต้สังกัด X10
- ขิงมาขิงกลับ! XERXIA ทำภาพ Sushiboys เตรียมหม่ำ Mixwell
- VCT Masters Reykjavik 2022 : โปรแกรม ผลการแข่งขัน ช่องทางรับชม
XERXIA ถึงไอซ์แลนด์ โดยสวัสดิภาพ
ล่าสุดทีมดังของไทย ที่ออกเดินทางจากท่าอากาศยานนานาชาติสุวรรณภูมิ เมื่อคืนวันที่ 31 มีนาคม ที่ผ่านมา ได้เดินทางถึงประเทศไอซ์แลนด์ในวันที่ 2 เมษายน เป็นที่เรียบร้อย โดยจะเดินทางเข้าที่พัก และเข้าสู่กระบวนการตามมาตรการโควิด-19 ก่อนจะเริ่มซ้อมทันที
สำหรับการแข่งขัน VCT Masters Reykjavik 2022 จะมีขึ้นระหว่างวันที่ 10-24 เมษายน โดยโปรแกรมการแข่งขันจะมีการประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้ง
อ่านเพิ่ม: TenZ สอนขึ้นกล่องไซต์ C ใน Haven โดยไม่ต้องใช้สกิล