ศึก Masters Tokyo การแข่งขันระดับนานาชาติครั้งที่สองของปี เดินทางมาถึงรอบชิงชนะเลิศ โดยเป็นการเจอกันระหว่าง Fnatic และ Evil Geniuses
Fnatic และ Evil Geniuses เคยเจอกันก่อนหน้านี้ในรอบชิงชนะเลิศสายบน โดยผลการแข่งขันจบลงด้วยชัยชนะของ Fnatic แบบสุดตึงด้วยสกอร์ 2-1 ซึ่งวันนี้ พวกเขาจะได้โอกาสตัดสินกันอีกครั้งโดยมีถ้วยแชมป์เป็นเดิมพัน
- Valorant: วิธีทำลาย Annihilation ของ Deadlock เพื่อช่วยเพื่อนร่วมทีม
- Secretlab เปิดตัวเก้าอี้เกมมิ่ง Valorant ลายสองเอเจนท์ Duelist ยอดนิยม
Fnatic เอาชนะ Evil Geniuses แบบขาดลอย 3-0 คว้าแชมป์ Masters Tokyo
![Fnatic เอาชนะ Evil Geniuses แบบขาดลอย 3-0 คว้าแชมป์ Masters Tokyo](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/06/356267686_822160186241890_6241367849917622548_n-1024x700.jpg)
เกมแรกในแผนที่ Lotus ทั้งสองทีมต่อสู้กันได้อย่างสูสีในครึ่งแรก จบครึ้่งแรกไปด้วยสกอร์ 6-6 อย่างไรก็ตาม Fnatic เป็นฝ่ายคุมเกมได้แบบอยู่หมัดในครึ่งหลัง และเก็บแผนที่แรกไปด้วยสกอร์ 13-8
ในแผนที่ที่สองอย่าง Split Fnatic ยังคงทำผลงานได้อย่างยอดเยี่ยม และตั้งรับการบุกของ Evil Geniuses ได้ดีพอสมควร ออกนำไปก่อนในครึ่งแรกด้วยสกอร์ 8-4 แม้ว่าทาง Evil Geniuses จะพยายามตีตื้นขึ้นมา แต่สุดท้าย Fnatic ก็สามารถเอาชนะแบบสุดตึงไปได้ด้วยสกอร์ 13-11
ในแผนที่ที่สามอย่าง Bind Evil Geniuses ที่แพ้ไม่ได้แล้ว เรียกฟอร์มกลับมา และสามารถบุกเกมรับของ Fnatic ได้ดี ออกนำไปก่อนในครึ่งแรกด้วยสกอร์ 8-4 ในครึ่งหลัง Evil Geniuses ก็พยายามปิดเกมให้ได้ แต่ทาง Fnatic ก็ไม่ยอมแพ้ ตามตีเสมอได้สำเร็จและต้องไปต่อกันในรอบ OT ก่อนที่จะพลิกมาเป็นฝ่ายคว้าชัยไปได้ด้วยสกอร์ 14-12
ผลการแข่งขันจบลงด้วยชัยชนะของ Fnatic เหนือ Evil Geniuses แบบขาดลอยด้วยสกอร์ 3-0 และส่งผลให้พวกเขากลายเป็นแชมป์ Masters Tokyo พร้อมทำสถิติเป็นทีมแรกที่สามารถคว้าแชมป์ระดับนานาชาติได้ 2 สมัยซ้อน
อ่านเพิ่ม: Deadlock: สกิลและความสามารถเอเจนท์ Valorant รายที่ 23