Nicholas “nitr0” Cannella อดีตผู้เล่นดาวเด่นของ 100 Thieves เตรียมคัมแบ็คสู่ Valorant อีกครั้ง หลังจากที่เขารีไทร์จาก CS:GO
nitr0 เคยลงแข่งขัน Valorant กับ 100 Thieves ในช่วงปี 2020 ถึง 2021 ก่อนที่เขาจะลาวงการกลับไปแข่ง CS:GO อีกครั้ง แต่เมื่อช่วงเดือนพฤษภาที่ผ่านมา ผู้เล่นรายนี้ได้บอกลาวงการ CS:GO อีกครั้ง และดูเหมือนว่าตอนนี้เขาอาจจะกลับมาลุยสมรภูมิ Valorant รอบสอง
nitr0 คัมแบ็ค Valorant รอบสองหลังรีไทร์จาก CS:GO
![nitr0 คัมแบ็ค Valorant รอบสองหลังรีไทร์จาก CS:GO](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/10/51490467451_253729d47f_c.jpg)
ก่อนหน้านี้ nitr0 ได้กล่าวในไลฟ์สตรีมบน Twitch ของเขาว่าเขาอยากจะกลับมาลุย Valorant อีกครั้ง และหลังจากนั้นไม่นาน ก็มีการรายงานจากวงในว่าทีมรองแชมป์ Ascension Americas อย่าง M80 เตรียมเซ็นเขาเข้าทีม
ก่อนที่ล่าสุด nitr0 ได้โพสต์ทวิตเตอร์ยืนยันว่าตอนนี้ เขาได้เซ็นสัญญาอย่างเป็นทางการแล้ว แต่ยังไม่ได้ยืนยันว่าเขาจะย้ายร่วมทีมไหน
สำหรับผลงานของ nitr0 ใน Valorant เขาเป็นส่วนสำคัญที่ช่วยทีมสร้างชื่อเสียงและกอบโกยความสำเร็จให้กับทีม พร้อมด้วยการคว้าแชมป์ First Strike North America และท็อป 3 ใน Masters Berlin
อ่านเพิ่ม: Valorant เผยภาพแรกเอเจนท์ใหม่ได้แรงบันดาลใจจาก Jinggg