นิทรรศการครบรอบ 25 ปี One Piece The Great Era of Piracy Exhibition Asia Tour เตรียมเปิดให้แฟนๆ ชาวไทยรับชมความยิ่งใหญ่แบบจัดเต็มในวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 เป็นวันแรก
One Piece มังงะระดับตำนานได้ยกทัพมาจัดนิทรรศการครบรอบ 25 ปี ซึ่งภายในงานจะมีแผนที่การผจญภัยของกลุ่มหมวกฟางทั้งหมด 25 โซน ด้วยกัน ซึ่งเป็นฉากการเดินทางที่ออกแบบมาให้เหมือนกับเมืองในแต่ละที่ตามแบบฉบับมังงะ พร้อมกับฉากการต่อสู้สุดยิ่งใหญ่แบบอลังการ
สำหรับงาน One Piece The Great Era of Piracy Exhibition Asia Tour จัดขึ้นที่ เซ็นทรัลเวิร์ลไลฟ์ ชั้น 8ระหว่างวันที่ 14 กุมภาพันธ์ จนถึง 12 พฤษภาคม 2567 เข้าชมงาน 10.00น. – 21.00น. ซึ่งภายในงานยังมีกิจกรรม และความน่าตื่นเต้นอัดแน่นอีกเพียบทั้ง คาเฟ่ สินค้าที่ระลึก เป็นต้น
ส่วนแฟนๆ ที่ต้องการร่วมงานสามารถซื่อบัตรได้ที่ Thaiticketmajor หรือมาซื้อได้ที่หน้างาน วันพีซ เอเซียทัวร์ ไทยแลนด์
- เจ็ดเทพโจรสลัดใน One Piece มีใครบ้าง? (มีสปอยล์)
- เออิจิโระ โอดะ เผยความเชื่อมโยงของ Monsters และ One Piece
รายละเอียดราคาบัตรเข้านิทรรศการ One Piece The Great Era of Piracy Exhibition Asia Tour
![รายละเอียดราคาบัตรเข้านิทรรศการ One Piece The Great Era of Piracy Exhibition Asia Tour](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2024/02/421377383_721477849783807_4551987014390540853_n-1-1024x683.jpg)
บัตรVIP ราคา 1,990 บาท(Fast Track + รับตั๋วโฮโลแกรมสุ่ม 1ใบ จาก 11แบบ ให้สะสม + สแตนดี้อะคริลิค)
บัตรปกติ ราคา 749 บาท (รับตั๋วโฮโลแกรมสุ่ม 1ใบ จาก 11แบบให้สะสม)
บัตรเด็ก,บัตรนักเรียน,นักศึกษา, และผู้สูงอายุ 60 ขึ้นไปราคา 428 บาท (รับตั๋วโฮโลแกรมสุ่ม 1ใบ จาก 11แบบให้สะสม)
*เด็กสูงไม่เกิน 90 Cm. เข้าฟรี
สินค้าอนิเมะที่คุณอาจสนใจ
![](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2024/02/9Tengu%E0%B9%82%E0%B8%95%E0%B9%8A%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A1%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%99Sasakigamingdesk-1024x512.jpg)