FULL SENSE ทีมดัง Valorant ของไทย ปรับเปลี่ยนโฉมโลโก้ของทีมใหม่ ด้วยคอนเซปต์ FLY HIGH ที่ต้องการไปให้ไกลกว่าเดิมในปี 2024
FULL SENSE เพิ่งได้ Sushiboys และ foxz ดาวดังที่ผ่านประสบการณ์ระดับโลกมาแล้ว เข้ามาเสริมกำลังในไลน์อัพใหม่ของพวกเขาที่ดึงอดีตสมาชิกเก่าอย่าง LAMMYSNAX และ PTC กลับมาร่วมทีมอีกครั้ง พร้อมวางเป้าหมายเข้าสู่ลีกในซีซั่นหน้า
การเปลี่ยนแปลงของพวกเขาไม่ได้อยู่แค่ตัวผู้เล่นอย่าวเดียว เมื่อล่าสุดได้เปลี่ยนโลโก้ใหม่ ต้อนรับการเดินทางครั้งใหม่ในปี 2024 ของทีมด้วย
FULL SENSE หวังบินสูง และไปไกลกว่าเดิมตามคอนเซปต์
![FULL SENSE หวังบินสูง และไปไกลกว่าเดิมตามคอนเซปต์](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/10/393506938_627470756253583_6470868716907069253_n.png)
“Full Sense ความหมายของชื่อนี้คือ “เต็มเปี่ยมไปด้วยประสาทสัมผัสและไหวพริบ” ทีมของเราเดินหน้าทำเต็มที่เพื่อให้พวกเราไปได้ไกลกว่าเดิมจากจุดที่เคยอยู่ ระหว่างทางที่ผ่านมาอาจจะมีล้มลุกคลุกคลานบ้าง แต่ในครั้งนี้ พวกเรากลับมาใหม่ และมันจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป”
“FULL SENSE FLY HIGH การเดินทางก้าวสำคัญ ที่จะเป็น Chapter ใหม่ ซึ่งเป็นหมุดหมายที่จะสัญญากับทุกคนว่า “พวกเราจะบินให้สูง เดือดดาลอย่างไฟ และไปให้ไกลกว่าเดิม” เมื่อเราเริ่ม Chapter ใหม่ เราก็ต้องทำอะไรใหม่ ๆ เพื่อสนองแนวคิดของพวกเรา” เพจ FULL SENSE ระบุ
สำหรับ FULL SENSE จะเป็นตัวแทนประเทศไทยเดินทางไปแข่งขัน AfreecaTV VALORANT LEAGUE รอบสุดท้าย ที่เกาหลีใต้ ที่เต็มไปด้วยทีมระดับโลก ประกอบด้วย 6 ทีมเชิญอย่าง EDward Gaming, Team Liquid, Sentinels, DRX T1 และทีมขวัญใจชาวไทยดีกรีรองแชมป์โลก Valorant Champions 2023 อย่าง Paper Rex ส่วนอีกหนึ่งทีมมาจากรอบคัดเลือกของเวียดนามคือ Fancy United Esports
AfreecaTV VALORANT LEAGUE จะจัดขึ้นที่ Afreeca Colosseum ในกรุงโซล ประเทศเกาหลีใต้ ระหว่างวันที่ 5-10 ธันวาคม 2566
อ่านเพิ่ม: ISO Valorant: สกิลและความสามารถเอเจนท์ Valorant รายที่ 24