Jacob “pyth” Mourujärvi อดีตผู้เล่น Valorant ชื่อดังของ Bleed Esports ประกาศลาวงการอย่างเป็นทางการ
หลังจากแยกทางกับ Beed Esports ยอดผู้เล่นชาวสวีเดนวัย 29 ปีก็ไม่ได้ลงแข่งขันต่อใน VCT 2023 กับทีมใดๆ จนสุดท้าย เขาก็ได้แขวนเมาส์อย่างเป็นทางการ
pyth บอกลา Valorant อย่างเป็นทางการ
![pyth บอกลา Valorant อย่างเป็นทางการ](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/03/B100E521-718F-4DFD-8BA7-3E26B8B2B9DA.jpeg)
ล่าสุด pyth ได้ประกาศผ่านทวิตเตอร์ส่วนตัว รีไทร์จากการแข่งขัน Valorant อย่างเป็นทางการ ยุติเส้นทาง 2 ปีในValorant
“ถึงเวลาที่ผมต้องประกาศการรีไทร์จาก Valorant แล้ว” pyth กล่าว “ขอบคุณสำหรับทุกๆอย่าง”
สำหรับ pyth เริ่มต้นสร้างชื่อให้กับตัวเองในสมัยที่เล่นให้กับ G2 Esports พร้อมพาทีมคว้าแชมป์ BLAST Twitch Invitational และ Red Bull Home Ground ก่อนที่จะย้ายมาเล่นกับ Bleed Esports ในปี 2022
อ่านเพิ่ม: ผู้เล่นตัวตึงจาก 10 ทีมใน VCT 2023: Pacific League