Funkin’lady korea ซึ่งเป็นกลุ่มของคนรักการเต้นสตรีทแดนซ์ ลงคลิปการแข่งเต้นแบบ 1 ต่อ 1 ที่มีเหล่านักเต้นเท้าไฟมาร่วมประชันจำนวนมาก
หนึ่งในไฮไลท์การเต้นครั้งนี้ปรากฏว่า มีชายคนหนึ่งร่วมสร้างสีสันให้การแข่งขัน เมื่อเขาแต่งชุดคอสเพลย์เป็น ซันจิ หนึ่งในสมาชิกกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง จากมังงะเรื่องดังอย่าง One Piece มาโชว์เต้นในสไตล์ Popping ด้วย
บรรดานักเต้นพร้อมใจตั้งท่าแบบซันจิ
![บรรดานักเต้นพร้อมใจตั้งท่าแบบซันจิ](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/11/405375380_369899935606964_5167580784541845864_n-1024x712.jpg)
การเต้นของ ซันจิคุง รายนี้ไม่ธรรมดา เพราะเขาเตรียมพล็อบมาด้วย เมื่อก่อนจะเริ่มแดนซ์ เขาจัดการดึงผ้าที่ขวาออก โชว์ให้เห็นผ้าบนกางเกงขาขวาเป็นรูปไฟ ซึ่งเป็นท่าของ ซันจิ เวลาจะโจมตีศัตรูนั่นเอง
โดยลีลาการเต้นของพ่อหนุ่มรายนี้ก็ได้สร้างความสนุกให้กับผู้คนในงานอย่างมาก โดยเฉพาะจังหวะโชว์ขาติดไฟที่คนในงานต่างยกขาโพสต์ท่าเดียวกับ ซันจิ ในมังงะ อีกด้วย
อ่านเพิ่ม: เคนโตะ นานามิ จาก Jujutsu Kaisen กลายเป็นสถานที่ท่องเที่ยวในมาเลเซีย