Aurora มี 3 ผู้เล่นไทยอยู่ในทีมคือ 23savage, Q และ Jazb ทำสำเร็จกับเป้าหมายเป็นตัวแทนโซน SEA ไป DreamLeague 22 รอบสุดท้ายได้สำเร็จ
Aurora ทำผลงานได้ยอดเยี่ยมตั้งแต่รอบแรก เมื่อไม่แพ้ใครเลย และเอาชนะขาดลอย 2-0 ในทุกเกม ส่วนแมตช์ก่อนหน้านี้เอาชนะ Neon Esports 2-0 ผ่านเข้าไปยืนรอในรอบชิง ก่อนจะต้องเจอกับ Team Darleng ที่มี Kuku อดีตเพื่อนร่วมทีมของ 23savage อยู่ในทีม
อย่างไรก็ตามแม้ว่า Aurora จะเจองานสุดหิน เพราะ Team Darleng มาดีเกินคาด ทำให้กว่าจะรู้ผลต้องยืดเยื้อไปจนถึงเกมที่ 5 สุดท้าย Aurora เป็นฝ่ายพลิกกลับมาชนะ 3-2 ตีตั๋วเข้าไปเล่นรอบสุดท้ายได้สำเร็จ
- Dota 2: ทำไม OG ถึงยังคงเป็นขวัญใจแฟนๆชาวไทยในปัจจุบัน
- OG ชุดใหม่ประเดิมสวย คว้าตั๋วร่วมศึก 2 ทัวร์ใหญ่แบบไร้พ่าย
23savage พูดถึงอดีตเพื่อนร่วมทีมอย่าง Kuku
![23savage พูดถึงอดีตเพื่อนร่วมทีมอย่าง Kuku](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2024/01/415563709_1422107278685287_3176136263765723063_n-1024x760.jpg)
หลังจบเกม 23savage ไม่ลืมที่จะฝากข้อความพูดถึง Kuku ที่เคยเล่นร่วมกันว่า “3-2 พรี่คุเกือบเละแต่กลับมาได้ lets go dream league” พร้อมกับใส่ อิโมจิรูปหัวใจทิ้งท้าย
สำหรับ Aurora จะเป็นทีมเดียวจากโซน SEA ที่ได้เข้าร่วมการแข่งขัน DreamLeague Season 22 ที่จะจัดขึ้นในช่วงปลายเดือนกุมภาพันธ์ นี้
สินค้าเกมมิ่งเกียร์ที่คุณอาจสนใจ
อ่านเพิ่ม: Aurora ปาดหน้า Team Darleng ของ Kuku ตีตั๋ว DreamLeague 22