Aurora ต้องเจองานยากในการแข่งขัน DreamLeague Season 22: Southeast Asia Closed Qualifier รอบชิงชนะเลิศ เมื่อ Team Darleng ของ Kuku ไม่ให้ปิดเกมง่ายๆ
Aurora มี 3 ผู้เล่นไทยอยู่ในทีมคือ 23savage, Q และ Jazb โดยตั้งแต่รอบแรกพวกเขาไม่แพ้ใครเลย และเอาชนะขาดลอย 2-0 ในทุกเกม ส่วนแมตช์ก่อนหน้านี้เอาชนะ Neon Esports 2-0 ผ่านเข้าไปยืนรอในรอบชิงที่จะรอผลคู่ชิงสายล่างอีกครั้ง
- OG ชุดใหม่ประเดิมสวย คว้าตั๋วร่วมศึก 2 ทัวร์ใหญ่แบบไร้พ่าย
- Exclusive: Ceb พูดถึงผู้เล่นใหม่และการสร้างทีมของ OG
23savage นำทีม Aurora เอาชนะ Kuku ได้อีกครั้ง
![23savage นำทีม Aurora เอาชนะ Kuku ได้อีกครั้ง](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2024/01/416960102_1085042025865380_4701704518114116046_n.jpg)
จากผลงานในรอบที่ผ่านมา ทำให้ Aurora ถูกมองว่า โอกาสที่พวกเขาจะคว้าตั๋วใบเดียวของโซน SEA คงไม่ใช่เรื่องยาก ทว่าต้องเจองานดราฟต์ของ Team Darleng ที่แก้ทางมาดี อีกทั้งยังมีทีมไฟต์ที่แข็งแกร่ง จนทำให้พวกเขาตกเป็นฝ่ายโดนนำไปก่อนตั้งแต่เกมแรก
ขณะเดียวกันแม้ว่า Aurora จะตามตีเสมอได้ แต่สุดท้ายก็ถูก Team Darleng แซงกลับมานำอีกครั้ง อย่างไรก็ดี ในสองเกมสุดท้าย Aurora มาดีกว่า ได้เปรียบทั้งเงิน และจังหวะไฟต์ที่เก็บคู่แข่งอยู่หมัดจนทำให้ท้ายที่สุด Aurora เป็นฝ่ายคว้าชัยชนะไปครองด้วยสกอร์ 3-2
ทั้งนี้ Aurora จะเป็นทีมเดียวจากโซน SEA ที่ได้เข้าร่วมการแข่งขัน DreamLeague Season 22 ที่จะจัดขึ้นในช่วงปลายเดือนกุมภาพันธ์ นี้
สินค้าเกมมิ่งเกียร์ที่คุณอาจสนใจ
อ่านเพิ่ม: Dota 2: ทำไม OG ถึงยังคงเป็นขวัญใจแฟนๆชาวไทยในปัจจุบัน