Jake Sin หัวหน้าฝ่าย VALORANT ESPORTS ภูมิภาคเอเชียแปซิฟิกจาก Riot Games ประทับใจแฟนๆ ชาวไทย ที่ให้การตอบรับ VCT Ascension Pacific เป็นอย่างดีจากการซื้อตั๋วเข้ามาชมจนหมดเกลี้ยงในทุกวันที่เปิดจำหน่ายบัตร
Riot Games เลือกประเทศไทย เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน VCT Ascension Pacific ซึ่งทัวร์เมนต์ใหญ่ในภูมิภาคเอเชียรองจาก Pacific League และนับเป็นครั้งแรกที่ไทยถูกเลือกเป็นเจ้าภาพจัดแข่ง Valorant ของทาง Riot Games
โดยในรอบ Group มีแฟนๆ ชาวไทยจับจองตั๋วจนหมดเกลี้ยงตั้งแต่ยังไม่ทันเริ่มทัวร์นาเมนต์ ซึ่งระหว่างนั้นยังคงมีแฟนๆ ถามถึงตั๋วเข้าชมเกมที่มีบางรายอาจนำมาจำหน่ายต่อ หรือแม้กระทั่งในรอบเพลย์ออฟก็ยังมีคนหาตั๋วเพื่อต้องการเข้าชมการแข่งขันรายการนี้
- Riot เจตนาชัดอยากดึงภาครัฐช่วยหนุนอีสปอร์ตให้เติบโตในไทย
- VCT Pacific League เตรียมปรับรูปแบบการแข่งขันในปี 2024
Riot พร้อมกลับมาจัดแข่ง Valorant ที่ไทยในครั้งต่อไป
![Riot พร้อมกลับมาจัดแข่งที่ไทยในครั้งต่อไป](https://cdn.oneesports.co.th/cdn-data/sites/3/2023/07/358360826_790950669477375_9660642085012518_n-1024x576.jpg)
Jake Sin หัวหน้าฝ่าย VALORANT ESPORTS ภูมิภาคเอเชียแปซิฟิกจาก Riot Games เผยว่า “ผมรู้สึกประทับใจแฟนๆ ที่นี่มาก ทุกคนให้การต้อนรับอย่างดี”
“เราขายตั๋ว 1,300 ที่นั่งต่อวัน ซึ่งขายหมดเกลี้ยง ก่อนหน้านี้เราตั้งสมมติฐานว่า ไทยน่าจะเป็นฐานของอีสปอร์ต ซึ่งสมมติฐานของเรานั้นถูกต้อง”
“กระแสตอบรับดีมาก ตัวเลขผู้ชมในสตูโซน SEA มีเยอะอยู่แล้ว ดังนั้นไทยจึงเป็นหนึ่งในประเทศที่ต้องมา”
“เรามีปรัญชาแฟนอยู่ที่ไหนเราจะไปที่นั่น สำหรับประเทศไทยเราจะกลับมาที่นี่อีกแน่นอน” Jake Sin กล่าว
อ่านเพิ่ม: Exclusive: Secretlab เปิดตัวเก้าอี้สำหรับ Paper Rex โดยเฉพาะ